žri 16.des 2014 09:00
Magnśs Valur Böšvarsson
Pistill: Pistlar į Fótbolta.net eru višhorf höfundar og žurfa ekki endilega aš endurspegla višhorf vefsins eša ritstjórnar hans.
Eddie Howe og Bournemouth
Magnśs Valur Böšvarsson
Magnśs Valur Böšvarsson
Eddie Howe, stjóri Bournemouth.
Eddie Howe, stjóri Bournemouth.
Mynd: NordicPhotos
Harry Redknapp hóf žjįlfaraferilinn hjį Bournemouth
Harry Redknapp hóf žjįlfaraferilinn hjį Bournemouth
Mynd: NordicPhotos
Leikmenn Bournemouth fagna marki.
Leikmenn Bournemouth fagna marki.
Mynd: NordicPhotos
Śr leik hjį Bournemouth.
Śr leik hjį Bournemouth.
Mynd: NordicPhotos
Mynd: NordicPhotos
Championship deildin er nęst efsta deildin į Englandi og žegar tķmabiliš er aš verša hįlfnaš er liš Bournemouth į toppnum. Hér aš nešan er rennt yfir sögu Bournemouth og stjóra žess Eddie Howe sem hefur unniš kraftaverk meš lišiš.

Knattspyrnufélagiš Bournemouth į sögu sķna aš rekja til 1899 en žį hét lišiš Boscombe FC. Lišiš hafši mikla yfirburši ķ innansveitar keppnum en lišiš įtti sinn eigin heimavöll Dean Court og tók fyrst žįtt ķ FA bikarnum įriš 1913-14. Lišiš hafši žį fengiš višurnefniš Kirsuberin eša Cherries eftir Kirsuberja rauša lit bśninga žeirra.

Viš stofnun 3.deildarinnar komst liš Boscombe upp ķ hana įriš 1920 eftir aš hafa veriš įfram ķ innansveitakeppnum įrin įšur en fyrri heimstyrjöldin hindraši framgang félagsins. Nafni félagsins var breytt įriš 1923 til aš höfša meira til nįgrennis sins og hét žį Bournemouth Boscombe Atletic Football club.

Lišiš įtti ķ erfišleikum ķ 3.deildinni en nįši samt sem įšur alltaf aš halda velli og heldur en metiš yfir lengstu veru ensku 3.deildarinnar. Lišiš skipti aftur um nafn įriš 1972 og breyttist ķ nśverandi heiti lišsins A.F.C. Bournemouth. Žaš er hinsvegar einungis lįnsnafn og er lišiš ennžį skrįš sem Bournemouth and Boscombe Atletic Football club.

Į sama tķma tók lišiš upp nśverandi merki lišsins sem tįkn um framfarir lišsins. Merkiš er inniheldur rendur sem mį rekja til bśninga lišsins ķ bakgrunni merkisins en ašalhluti žess er mašur aš skalla bolta en žaš er til heišurs Dickie Dowsett sem var mikill markaskorari lišsins į įrunum 1957 til 1962. Dowsett žessi er ennžį į lķfi 83 įra gamall.

Rauši og svarti bśningur lišsins var kynntur įriš 1971 og var eftirlķking į bśningum A.C. Milan og til heišurs annars mikils markaskorara lišsins Ted Mcdougall sem skoraši 9 mörk ķ bikarleik ķ FA bikarnum ķ 11-0 sigri.

Harry Redknapp įrin
Įriš 1982 tók Harry Redknapp viš lišinu en hann hafši įšur veriš leikmašur lišsins. Bournemouth vann sinn fręgasta sigur frį upphafi žegar žeir slógu śt žįverandi meistara Manchester United. Redknapp var žarna aš hefja sinn stjóraferil og kom lišinu upp ķ nęst efstu deild ķ fyrsta sinn įriš 1987 žegar žeir unnu žrišju deildina. Eftir aš hafa haldiš lišinu uppi įriš eftir geršu žeir harša atlögu aš žvķ aš komast uppķ efstu deild en slęmt gengi ķ lokaleikjum lišsins gerši śti um žęr vonir og endaši lišiš aš lokum ķ 12.sęti deildarinnar sem var besti įrangur lišsins žangaš til ķ vor.

Undir lok tķmabilsins 1989-90 féll lišiš aftur nišur ķ 3.deild eftir tap gegn Leeds. Leeds žurfti aš vinna til aš komast upp ķ śrvalsdeildina og sendu Bournemouth nišur. Žess mį til gamans geta aš Leeds varš meistari tveimur tķmabilum seinna. Eftir žennan leik brutust śt mikil slagsmįl ķ Bournemouth viš stušningsmenn Leeds sem olli tjóni ķ bęnum upp į 1 milljón punda. Redknapp hélt įfram nęstu tvö įr og var žremur stigum frį śrslitakeppnissęti bęši įrin og sagši upp eftir žaš og tók viš West Ham.

Viš lišinu tók Tony Pulis sem fékk afar litla peninga og gekk ekkert sérstaklega vel og gekk hann śt vegna mikillar fjįrhagslegrar pressu frį félaginu. Ķ framhaldinu tóku viš mörg įr undir stjórn Mel Machin og var lišiš afar stabķlt ķ žrišju efstu deild.

21.öldin
Sean O'Driscoll tók viš lišinu og var hįrsbreidd frį žvķ aš koma žeim ķ umspil en féll nišur ķ 4. efstu deild įriš eftir en žaš var fyrsta įriš į endurnżjušum Dean Court. Lišiš hélt tryggš viš Driscoll sem kom žeim strax upp aftur. Hann var stjóri lišsins ķ 3.deildinni til 2006 žegar hann hętti til aš taka viš Doncaster.

Įriš 2008 lenti félagiš ķ miklum fjįrhagsvandręšum og meš skuldir uppį 4 milljónir punda gerši žaš aš verkum aš dregin voru tķu stig af lišinu sem kom žeim ķ bullandi fallbarįttu. Žeim tókst ekki aš bjarga sér frį žvķ og viš tók barįtta ķ fjóršu og nešstu atvinnumannadeildinni. Félagiš varš nęstum gjaldžrota og uršu aš taka eina tilboši sem baušst žrįtt fyrir aš žaš hafi ekki veriš įsęttanlegt verš.

Mikil óvissa rķkti meš stöšu félagsins og voru 17 stig dregin af félaginu en žvķ samt sem įšur leyfš žįtttaka ķ 4.deildinni. Kevin Bond stjóri lišsins var rekinn og Jimmy Quinn nżji stjór lišsins var frekar fljótur aš segja starfinu lišsins. Žaš var ekki margt jįkvętt sem virtist blasa viš Bournemouth og tók rśmlega žrķtugur leikmašur lišsins Eddie Howe viš lišinu.

Upprisa Eddie Howe
Eddie Howe hafši žurft aš hętta vegna mešsla 29 įra gamall en var fengin af žįverandi žjįlfara lišsins Bond til aš vera ķ žjįlfarateyminu. Žegar Jimmy Quinn var svo rekinn var hann fenginn til aš vera brįšabirgšastjóri lišsins og var svo rįšinn sem ašal stjóri lišsins og varš yngsti stjóri enskrar deildarkeppni.

Žrįtt fyrir 17 stigin sem dregin voru af Bournemouth tókst Eddie Howe aš halda lišinu uppi meš sigri ķ lokaleiknum og tala Bournemouth menn um flóttan ótrślega eša "the great escape". Įriš eftir sem var fyrsta tķmabil Howe endaši lišiš ķ 2.sęti og vann sér sęti ķ 3.deildinni aš nżju. Fyrr į sama tķmabili hafši Peterborough bošiš stjórastöšuna hjį sér žegar Darren Ferguson var rekinn en žeir voru žį ķ Championship deildinni. Howe hafnaši tilbošinu.

Mörg liš voru farin aš lķta hżru auga til Howe og įkvaš Howe aš taka viš Burnley ķ nęst efstu deild įriš 2011. Žar gekk honum vel og var nįlęgt žvķ aš koma Burnley uppķ efstu deild. Hann sagši hins vegar aš žaš vęri afar įhugavert aš stjórna nokkrum leikmönnum sem voru eldri en hann. Eddie Howe sagši upp hjį Burnley įriš 2012 til aš taka aftur viš Bournemouth af persónulegum įstęšum.

Undir hans stjórn komst Bournemouth ķ annaš sinn ķ sögunni uppķ nęst efstu deild. Į sķnu fyrsta tķmabili ķ nęst efstu deild endaši Bournemouth ķ 10.sęti sem er besti įrangur lišsins hingaš til. Eddie Howe sem er nś oršinn 37 įra er į sķnu öšru tķmabili meš Bournemouth og er lišiš į toppi Championship deildarinnar žegar deildin er aš verša hįlfnuš sem er afar įhugaveršur įrangur enda lišiš ekki meš nein svakalega stór nöfn ķ sķnum leikmannahóp. Eddie Howe er oršinn einn eftirsóknarveršasti enski knattspyrnustjórinn žessa dagana.
Athugasemdir
Nżjustu fréttirnar
banner
Ašsendir pistlar
Ašsendir pistlar | mįn 10. desember 16:30
Elvar Geir Magnśsson
Elvar Geir Magnśsson | miš 28. nóvember 14:00
Gylfi Žór Orrason
Gylfi Žór Orrason | mįn 19. nóvember 17:30
Heišar Birnir Torleifsson
Heišar Birnir Torleifsson | fös 16. nóvember 08:00
Ašsendir pistlar
Ašsendir pistlar | miš 31. október 17:00
Jóhann Mįr Helgason
Jóhann Mįr Helgason | mįn 15. október 09:30
Elvar Geir Magnśsson
Elvar Geir Magnśsson | fös 12. október 08:25
Elvar Geir Magnśsson
Elvar Geir Magnśsson | fim 04. október 17:10
No matches